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FOMU YA MAKUBALIANO YA MKATABA
Makubaliano haya ya Mkataba huu namba RAS /019/2021/2022/NC/16/02 yanafanywa leo
30 Desemba 2021 siku ya Alhamisi, mwaka 2021. Kati ya Katibu Tawala Mkoa Kagera
S.L.P. 299, Barabara ya Luhangisa,35180 Bukoba,Kagera (Hapa ataitwa “Muwajiri”)
kwa upande mmoja na Ndugu Gilbert Nyaki S.L.P Pekee 0756 365672, Kashozi
Parishi,(Hapa ataitwa “Local Fundi”) kwa upande mwingine.

Kwa kuwa Mwajiri anataka baadhi ya kazi zifanyike yaani: kazi za ufundi wa ujenzi,
jengo la Intensive Care Unit (ICU) = 862.59m2. iliyopo Hospitali ya Rufaa Mkoa
Bukoba na kwa barua ya kukubali Isiyo na kumbukumbu namba ya tarehe 30
Desemba 2021 alikubali zabuni ya Local Fundi kwa utekelezaji na ukamilishaji wa kazi

hiyo.
SASA MAKUBALIANO HAYA YAMESHUHUDIWA KAMA TIFUATAVYO:

1. Kwamba Katika makubaliano haya maneno na maelezo yatakuwa na maana sawa
kama yalivyopewa katika Masharti ya Mkataba unaorejelewa na;

2. Kwamba Nyaraka zifuatazo zitachukuliwa kwa pamoja na zisomeke na kufasiriwa
kuwa ni seshemu ya makubaliano (mkataba) haya, yaani;

Fomu ya Makubaliano ya Mkataba;

Barua ya Kukubali Kotesheni;

Fomu ya Kuwasilisha Kotesheni;

Masharti Maalumu ya Mkataba;

Masharti ya Jumla ya Mkataba;

Uainishaji Viwango na Vipimo;

Michoro;

Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi na bei;

Nyaraka na makubaliano ya Majadiliano(Negotiation);

0. Nyaraka nyingine zozote zinazounda sehemu ya mbkataba

(Kumbukumbu za ufafanuzi, memoranda dhidi ya rushwa).
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3. Kwamba, Nyaraka zote zilizotajwa hapo juu zitarejelewa hapo baadae kama
‘Mkataba’ na zitachukuliwa kuwa zinakamilishana na zinajieleza sawa lakini ukitokea
atata au uhitilafiano zitakuwa na umuhimu katika mfuatano wake kama
zinavyoonyeshwa hapo juu.

4. Kwamba, Katika kuzingatia malipo yanayofanywa na Mwajiri kwa Local
Fundi kama Dbaadaye inavyotajwa, Local Fundi hapa anakubaliana na Mwajiri
kutekeleza na kukamilisha kazi kwa kufuata makubaliano, kwa hali zote kulingana na
vifungu vya mkataba.

5. Kwamba, Mwajiri hapa anakubali kumlipa Local Fundi kwa kuzingatia utekelezaji
na ukamilishaji wa kazi, jumla ya fedha za Tanzania Milion Hamsini na , 58,258,000/=
ikijumuisha kodi ya huduma (Withholding Tax) baadaye imerejelewa kama ‘Bei ya
Mkataba’ kwa nyakati na namna iliyoelezwa katika mkataba. Atalipwa hatua kwa hatua
kadri itakavyoidhinishwa na Mhandisi ambaye ni msimamizi wa kazi.

5. Kwamba,Fundi atatakiwa kufuata maelekezo na ushauri wa Mhandisi wa Ujenzi
kwa niaba ya mwajiri wakati wote wa utekelezaji wa Mkataba huu.Iwapo maelekezo
yanayotolewa yatakuwa nje ya BOQ ya mkataba huuFundi anaweza kuomba
maandishi ya maelekezo hayo.

6. Kwamba, Iwapo Fundi ataharibu kazilitakuwa ni jukumu la Fundi kuifanya
kazi hiyo kwa gharama zake mwenyewe kama ambavyo ilitakiwa kufanywa. Mwajiri
hatahusika na gharama za ziada kutokana na uzembe wa Fundi.

7, Kwamba, Kwa kuzingatia malipo yatakayofanywa na MwajiriFundi
anamuahidi Mwajiri kuwa atatekeleza kazi zote kwa viwango vinavyotakiwa kisheria
na kitaalamu kama ilivyo katika “BOQ” na Michoro au ramani.

8. Kwamba,Fundi atatumia wasaidizi wake ambao wana uzoefu na masuala ya
ujenzi wa Majengo.

9. Kwamba,Iwapo kutakuwa na uhutaji wa kufanya marekebisho yoyote katika
mkataba huu,pande zinazohusika na mkataba huu zitakutana kwa mwajiri ndani ya

masaa 24 kwa ajili ya kufanya majadiliano juu ya suala lenye kuhitaji ufafanuzi.

10. Kwamba,Mhandisi wa ujenzi kutoka ofisi ya Mkuu wa Mkoa Kagera atakuwa

Msimamizi wa kazi hii na atakuwa na jukumu la kusimamia na kumshauri Fl%%
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namna bora ya kutekeleza “Specifications”,” BOQ” na Michoro ya kazi hii.
11. Kwamba,Mwajiri atanunua vifaa vyote vya ujenzi na kumkabidhi Fundi kwa
ajili ya kutekeleza kazi ya ujenzi wa Jengo la Intensive Care Unit (ICU) = 862.59m2
12.  Kwamba,Fundi atatakiwa kutumia vifaa ambavyo amepewa na Mwajiri tu na
haruhusiwi kubadilisha vifaa hivyo hadi apewe idhini ya Mwajiri kubadili vifaa hivyo.
13. Kwamba,Marekebisho yoyote katika mkataba huu ikiwamo kiwango cha kazi au
huduma ya ukarabati yatakuwa halali tu iwapo yameshirikisha upande mwingine na
yafanyike kwa njia ya maandishi.
14. Kwamba,Iwapo kutatokea majanga ya asili yafuatayo yatazingatiwahakuna
upande wowote wa Mkataba huu ambao utachukuliwa kuwa umevunja mkataba
iwapo tukio la asili kama vile mafurikotetemeko la Ardhiradiuasivurugu za
kisiasa,ugaidi na mengineyo yafananayo na hayo ambayo uwepo wake utachelewesha
utekelezaji wa mkataba huu.
15. Kwambakuvunjwa kwa Mkataba kutafuata utaratibu ufuatao; Muda wa
Mkataba kumalizika, Kwa makubaliano ya pande zote mbilina Kutoa notisi kwa
upande wa pili.
16. Kwamba,Sheria zitakazotumika katika mkataba huu ni sheria za Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania,endapo kutatokea mgogoro wowote utaratibu ufuatao
utatumika;

i.  Majadiliano ya pande zote mbili kwa siku saba (7),

ii. Ikishindikana,mgogoro huo utawasilishwa Mamlaka ya Udhibiti wa Ununuzi

wa Umma (PPRA) ndani ya siku saba (7).

17. Kwamba, Endapo patatokea mgogoro baina ya fundi na mwajiri wakati wa
kutekeleza mkataba huu,yeyote kati ya mwajiri au fundi ndani ya siku saba (7)

atapeleka rufaa ya mgogoro Mamlaka ya udhibiti wa ununuzi wa Umma(PPRA) kwa

ajili ya usuluhishi nje ya Mahakama.

KATIKA KUSHUHUDIA, pande hizi zimekubaliana na kutia sahihi na muhuri katika
siku na mwaka kama ulivyoandikwa hapo juu. ﬁ}\
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IMETIWA SAHIHI KWA AJILI YA MGANGA MFAWIDHI
NA KWA NIABA YA MWAJIRI HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA
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[Ingiza Nembo ya Local Fundi, Anwan; Kamili ya Posta, na simu, Jasimili na namba ya teleksi na
anwani ya Barua pepe]

FOMU YA KUWASILISHA KOTESHENI

LY I [ /161/‘
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Kwa: KATIBU TAWALA MKOA,
S.L.P 299, BUKOBA-KAGERA.
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Shilingi za Tanzania.
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Pia tunaahidi kukamilisha kazi iliyotajwa katika kipindi cha .J.![EZ/ ]

siku/wiki/miezi ambacho kinajumuisha kipindi cha maandalizi.

Kotesheni hii pamoja na barua yako ya kukubali kwa maandishi vitafanya mkataba

unaotufunga sisi pamoja. Tunafahamu kuwa hulazimiki kukubali kiwango cha chini au
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SEHEMU V: MASHARTI MAALUMU YA MKATABA

Taarifa 1nna1un}11 ifuatayo kwa ajili ya kazi inayofanywa itakuwa nyongeza, au inaweza
kurckebisha vifungu katika Masharti ya Jumla ya Mkataba. Kunapokuwa na mgogoro

: 11 - A - gl A p . ‘ . !
vifungu katika Masharti Maalumu ya Mkataba vitakuwa na nguvu zaidi ya vifungu katika
Masharti ya Jumla ya Mkataba,

Masharti | Masharti | Marekebisho ya, na Nyongeza kwa vifungu katika Masharti ya
Maalum | ya Jumla | Jumla ya Mkataba.
uya ya
Mkataba | Mkataba
Kifungu | Kifungu
Na. Na
1 20.0 Mkataba unanza tarehe: 10 Januari 2022
2 20.0 Muda wa kukamilisha ni ;
Kazi ya ujenzi inategemewa kuchukua muda wa Miezi Minne (4).
Muda wa Uangalizi baada ya kazi kukamilika ni miezi Mitatu (3)
(Defect Liability period)
3 23.1 Malipo ya awali (kama yapo) ni : Baada ya Makubaliano
kulingana na hitaji na umuhimu wa kazi ya bei ya Mkataba.
Malipo yatafuata utaratibu kama mkataba unavyoelekeza.
Dhamana ya malipo itakayokubaliwa itakuwa katika mtindo wa
dhamana ya benki, hati miliki za mali isiyohamishika .
4 23.2 Asilimia ya fedha inayoshikiliwa : Makubaliano ya thamani ya
cheti cha malipo
5 234 Kiwango cha riba kwa kiasi kisicholipwa .......... ni kile kiwango
cha riba kwa mwezi kinachotumiwa na benki ya biashara kama
kilivyopitishwa na Benki Kuu ya Tanzania tarehe ya kutia sahihi
mkataba.
6 26.0 Kiasi cha kulipia ucheleweshaji kazi: 0.1% ya mkataba kila siku ya
kuchelewesha
kazi
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SEHEMU IV: MASHARTI YA JUMLA YA MKATABA
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A: VIFUNGU JUMLA

Kifungu 1:

Kifungu 2:

Nyaraka za Mkataba

mabhitaji, Viwango na

Masharti ya Mkataba na fomu ya Maelezo ya i
y b y Kataba na zinapaswa

vipimo ni sehemu muhimu ya nyaraka za M Kama
kusomwa pamoja na nyaraka nyingine zote zinazounda Mkataba}. ka
ikitokea kunaonekana kuna mgogoro kipaumbele cha nyaraka kitakuwa
kama ilivyoainishwa katika Kifungu cha 6 cha Masharti ya Mkataba.

Tafsiri

Katika haya Masharti ya Mkataba, maneno yafuatayo yatakuwa na maana
zilizotolewa kwa maneno hayo kama ilivyo hapa chini:

Mwajir_ KATIBU TAWALA MKOA WA KAGERA, S.L.P 299, BUKOBA

KAGERA.

Mhandisi Mtu aliyeteuliwa na Mwajiri na

kuwa na wajibu wa usimamizi wa kazi na
usimamizi wa mKkataba

Mwakilishi wa Mtu aliyeteuliwa na Mhandisi
Mhandisi mwenye wajibu wa Kusimamia Kazi.

Kifungu 3:

Local Fundi Mtu au watu

ambao zabuni yao imekubaliwa na
Mwajiri, kwa kazi ya Ufundi

Kazi Ni Kazi za Ujenzi zinazotakiwa kufanywa na Local
Fundi kulingana na mkataba.

Maelekezo

Maelekezo yanayotolewa na Mhandisi yatakuwa kwa maandishi, [kj
kwa sababu nyingine yoyote ile maelekezo hayo yakatolewg doe?

kwa
Local Fundi atafuata maelekezo hayo. Katika kipindj mdomo,

cha siky 7
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maelekezo hayo ya mdomo yatathibitishwa kwa maandishi .

Kifungu4: Lugha

Notisi zote, maelekezo na mawasiliano au waraka wowote wa maandishi
unaohusu mkataba utakuwa kwa Kiswahili kadri itakavyokubaliwa na
pande zote ilimradi, nyaraka zote zinazotolewa kuhusiana na mkataba

unaotekelezwa  kwa ushirikiano wa fedha za mkopo au ruzuku
zitaandikwa kwa Kiingereza.

Kifungu 5: Sheria inayotumika

Mka'taba, maana yake, fasiri yake, na utekelezaji wake vitaongozwa na
Sheria ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Kifungu 6: Nyaraka za Mkataba zenye Kipaumbele

Nyaraka kadhaa zinazofanya mkataba zichukuliwe kuwa zinajieleza
kikamilifu lakini kama ikitokea hitilafu yoyote ile nyaraka zenye
umuhimu wa kwanza zitakuwa zifuatazo:

Fomu ya Makubaliano ya mkataba;

Barua ya Kukubali ya zabuni;

Fomu ya Kuwasilisha Kotesheni

Masharti Maalumu ya Mkataba

Masharti ya Jumla ya Mkataba

Maelezo ya mahitaji, Viwango na Vipimo

Michoro

Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi

Nyaraka nyingine zozote zinazounda sehemu ya mkataba
(Kumbukumbu za ufafanuzi, memoranda dhidi ya rushwa)

WRNSNO WD

B: MAJUKUMU

Kifungu 7: Utekelezaji wa Kazi
Local Fundi atatoa nguvu kazi, zana , mitambo, usafiri, vifaa na cho cPote
kile kinachohitajika kwa ukamilishaji wa kazi ikiwa ni pamoja na maji na
umeme. Atafanya kazi kulingana na inavyotakiwa na nyaraka za mkataba, na
maelekezo ya ziada kama yatakavyotolewa mara kwa mara.
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Kifungu 8: Hali Mbaya ya Ukinzani

Iwapo wakati wa utekelezaji wa kazi Local Fundi atapambana na hali
mbaya ya ukinzani ambayo haihusiani na hali ya hewa na

ambayo haikuwa imetabiriwa na Local Fundi, Mhandisi

atatathimini kuongeza muda ambao Local Fundi anastahili.

Kifungu9: Kutoa kazi kwa Local Fundi Msaidizi

Local Fundi hatatoa kazi au sehemu ya kazi kwa Local Fundi msaidizi
bila kibali cha maandishi cha kutoka kwa Mwajiri. Kibali kama hicho
kinapotolewa hakimwondolei Local Fundi mamlaka au majukumu yake
chini ya maktaba na hivyo Local Fundi atakuwa na wajibu kwa
kushindwa au kuzembea kwa Wakandarasi wasaidizi.

Kifungu 10: Usimamizi wa Kazi Unaofanywa na Local Fundi

Local Fundi atatekeleza kazi kwa uangalifu na kwa kufuata utendaji
unaotakiwa na Mhandisi ili kufikia mahitaji maalumu ya ubora, kiasi na
muda uliopangwa. Kama katika wakati wowote ule Mhandisi anaona
uzembe, au kubadilika sana kwa mwelekeo wa programu, hatua
zinazofaa zitachukuliwa na Local Fundi ili kurekebisha hali.

Kifungu 11: Ukaguzi

Mhandisi au mwakilishi wake aliyempa mamlaka ana haki ya kukagua
kazi na Local Fundi atatoa usaidizi kwa shughuli hiyo na kwa wakati

Mhandisi atakapohitaji.

Kifungu 12: Kazi Zinazokataliwa

Kazi ambazo hazikuzingatia masharti ya mkataba zitakataliwa. Kwa
maelekezo ya Mhandisi, Local Fundi kwa gharama zake mwenyewe
atatengeneza au kurekebisha au kufanya upya kazi itakayokataliwa hadi
kumridhisha Mhandisi.

Kifungu 13: Bima
Local Fundi ataweka bima yenye jina lake na Mwajiri kwa ajili ya hasara
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Kifungu 14:

Kifungu 15:

au uharibifu wa zana, vifaa na mitambo ya Local Fundi na pia kwa
kufidia majeruhi au vifo.

Wajibu wa Local Fundi

Local Fundi hatamhusisha Mwaijiri dhidi ya madai yoyote yanayotokana
na hasara au uharibifu wa upande wa tatu (third party). Atamkinga
kikamilifu Mwajiri wake dhidi ya madai au hasara zitakazotokana na
Sheria ya Ajirana Fidia ya Wafanyakazi.

Jambo Lisilozuilika

Katika tukio la hasara yoyote au uharibifu unaotokea katika utendaji wa
aina yoyote wa nguvu za asili ambao pande za mkataba hazikuweza
kufikiria mapema, Local Fundi atarekebisha hasara au uharibifu. Mwajiri
ataaamua kutoa ziada ya Bei ya Mkataba na pia anaweza kufikiria kutoa
muda wa nyongeza wa kipindi cha mkataba.

Kifungu 16:

Kifungu 17:

Kifungu 18:

Ubora wa Maunzi na Usanifu wa Kazi

Maunzi yote na usanifu wa kazi vitakuwa na ubora kama
ilivyofafanuliwa katika mkataba na pia kulingana na maelekezo ya
Mhandisi na vitapimwa kama Mhandisi atakavyoona inafaa. Local Fundi
atatoa bure msaada unaohitajika kwa ajili ya kupima ubora wa maunzi na
atakuwa na wajibu wa kugharimia upimaji wote utakaohitajika.

Upatikanaji wa Maunzi

Local Fundi atabainisha vyanzo vyote vya maunzi yanavyohitajika kabla
ya kuanza kwa kazi. Mwajiri akitakiwa anaweza kuwezesha upatikanaji
wa vyanzo hivyo. Local Fundi hatatumia maunzi bila kwanza kupata
kibali cha maandishi kutoka kwa Mhandisi.

Usafishaji wa Eneo la Kazi

Baada ya kumaliza kazi, Local Fundi ataondoa kutoka eneo la kazi zana
zote, na maunzi ya ziada, uchafu na mitambo ya muda na ataacha eneo la
kazi likiwa safi na katika hali itakayokubaliwa na Mhandisi.
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Kifungu19: Afya, Usalama na Kulinda Mazingira.

Kifungu 20:

Kifungu 21:

ajibu kamili
tu wote
ili

Local Fundi katika kipindi chote cha mkataba atakuwa na w
ya kiafya na kiusalama katika eneo lake ya kazi na wa
wanaopaswa kuwa katika eneo la kazi katika hali ya mpango mzuri
kuepusha hatari kwa watu hao.

Local Fundi atazingatia mahitaji na kanuni zote za mazingira kama
zinavyoelezwa na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Kuanza na Kukamilika kwa Kazi.

Local Fundi ataanza na kukamilisha kazi katika muda uliyoelezwa
kwenye Masharti Maalumu ya Mkataba au katika kipindi cha mkataba
cha nyongeza, kama kipindi hicho kimeruhusiwa na Mwajiri.

Mabadiliko ya Wigo wa kazi

Kwa idhini ya Mwajiri, Mhandisi anaweza kubadilisha umbo, ubora au
kiasi cha kazi na atakuwa na mamlaka ya kumwagiza Local Fundi
ipasavyo. Mabadiliko hayo yatafanywa kwa agizo la Mabadiliko katika
Mkataba. Mhandisi ataamua kuhusu kiasi (kama itatokea) ambacho kwa
maoni yake kinapaswa kuongezwa au kupunguzwa kutoka jumla ya
fedha iliyotajwa kwenye Mkataba kwa ajili ya kazi yoyote ya nyongeza
iliyofanywa au iliyoachwa kwa agizo hilo. Kiasi cha fedha
kitakachoamuliwa kitatokana na kiwango cha kizio au kama hakuna
kiwango cha kizio kinachotumika, kiwango kingine kitatumika kama
itakavyoamriwa na Mhandisi na kukubaliwa na wote, Mwajiri na Local
Fundi.

MALIPO

Kifungu 22: Kiasi

Kiasi kilichowekwa kwenye mchanganuo wa
kilichokadiriwa kwa kazi na kisichukuliwe k
kitakachofanywa na Local Fundi.

Makadirio ya Kazi ni kiasi
uwa ndiyo kiasi halisi sahihi
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;\1[11and151 atapima thamani ya kazi halisi iliyofanyika na ataidhinisha
gharama halisi ya kazi iliyofanyika kama ilivyofafanuliwa katika
mkataba. Ukomo wa kiasi cha kazi unaweza kuongezeka au kupungua

kwa asilimia 10 ya bei y  haital bt
S : \G ya mkataba na hii haitahitaji kibali :
7 abuni. ji kibali cha Bodi ya

Kifungu 23: Malipo

23.1 Malipo ya Awali

Malipo ya Awali ya asilimia 15 ya thamani ya mkataba yanaweza
kutolewa kama itakuwa inaonyesha hivyo kwenye Masharti Maalumu ya
MKkataba baada ya kuwasilisha dhamana ya malipo wali inayokubalika.
Malipo ya awali yatakatwa kwa mafungu katika madai
yatakayowasilishwa na Local Fundi kwa malipo, mpaka malipo ya awali
yote yatakaporudishwa kikamilifu.

23.2 Malipo Wakati Kazi Inaendelea

Malipo yatafanywa kwa Local Fundi wakati kazi inaendelea baada ya
Mhandisi kutoa cheti kinachoonyesha kuwa kazi imekamilika kwa
viwango vilivyoainishwa kwenye mkataba. Katika kila cheti mwajiri
atashikilia kiasi kilichotajwa katika Masharti Maalum ya Mkataba na
kisichozidi asilimia kumi ya bei mkataba. Fedha hiyo iliyoshikiliwa
italipwa katika cheti cha malipo ya mwisho. '

Kiasi cha fedha anachodai Local Fundi kitalipwa na Mwajiri kwa Local
Fundi katika kipindi cha siku 14 za kazi baada ya idhini ya cheti cha

malipo kutolewa na Mhandisi.

23.3 Malipo ya Mwisho

Cheti cha malipo ya mwisho kitatolewa ndani ya siku 28 za kazi baad.a ya
nyaraka hiyo kuidhinishwa na Mwajiri, ilimradi kazi zote, marekebisho

yote na matengenezo yote kama yapo yatakuwa yametekelezwa na hivyo

mhandisi kuridhika.

234 Ucheleweshwaji wa Malipo

jiri i i i da uliotajwa,
Kama mwajiri atashindwa kufanya mahpo_kahka muc :
Mwajiri atamlipa Local Fundi riba katika kiwango kilichotajwa kwenye
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Masharti Maalumu ya Mkataba.

23.5 Makato ya Malipo

Mwajiri atakuwa na haki ya kukata fedha kiasi cho chote, fedha ya
advansi au madeni yanayolipika kutoka kwa Local Fundi kwenda 1.<wa
Mwajiri kutokana na fedha yoyote anayoweza kulipwa Local Fundi na
Mwajiri chini ya mkataba huu au mkataba mwingine ilimradi kifungu hlkl
hakitaathiri marekebisho yoyote kwa amri ya sheria au pengine Mwajirl
anaweza kuwa na haki ya kurudishiwa fedha yoyote kama hiyo.

23.6 Malipo kwa Wafanyakazi

Kama kutatokea kushindwa kulipa mishahara/ujira na fidia nyingine
zinazopaswa kulipwa wafanyakazi na /au malipo ya kukodisha
mitambo/zana/ magari na vifaa chini ya mkataba huu, mwajiri atakuwa
na haki ya kushikilia malipo ya Local Fundi.

Mwajiri atatumia fedha alizoshikilia kuwalipa wafanyakazi wa Local
Fundi mishahara yao na fidia nyingine na ada za kukodisha maunzi.
Malipo kama hayo yatachukuliwa kuwa ni malipo yaliyopokelewa na
Local Fundi kutoka kwa Mwajiri chini ya mkataba huu.

Kifungu 26: Malipo ya Ucheleweshaji kazi

Kama Local Fundi atashindwa kukamilisha kazi yake katika muda
uliotajwa kwenye mkataba au katika muda wo wote wa nyongeza
ulioruhusiwa na Mwajiri, Local Fundi atamlipa Mwajiri malipo ya
ucheleweshaji wa kazi katika kiwango cha asilimia 0.1 cha thamani ya
mkataba kwa siku mpaka kiwango cha juu cha asilimia 10 ya bei ya
mkataba

D: KUSULUHISHA MIGOGORO NA KUVUNJA MKATABA

Kifungu 27: Kusuluhisha Migogoro
Kama migogoro ikitokea itasuluhishwa kwa majadiliano ya pande
zote. Kama mazungumzo yatashindwa kuleta makubaliano, kila upande una

hiari ya kwenda kwenye maamuzi kulingana na sheria za Tanzania,
Kifungu 28: Uvunjaji wa Mkataba
28.1 Kama Local Fundi anashindwa kuanza kazj katika muda

uliopangwa au kuna sababu ya kutosha kuwa hatakamilisha kazi
katika muda uliopangwa au kuna ucheleweshaji uliokjyka tarehe
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Kifungu 29:

ya kukamilisha kazi au hayuko makini kufuata maelekezo
yanayotolewa na Mhandisi au anakuwa mufilisi, Mwajiri atakuwa
na haki ya kuvunja mkataba na kumwajiri Local Fundi mwingine
kufanya kazi hiyo.

28.2 Kama Mwajiri atashindwa kumlipa Local Fundi katika muda wa
siku 60 tangu tarehe ya cheti cha malipo kuidhinishwa na
Mhandisi, Local Fundi anaweza kuvunja mkataba.

Malipo kama Mkataba Umevunjwa

Kama mkataba utavunjwa, Local Fundi atalipwa na Mwajiri kiasi cha
fedha au vifaa ambavyo havitakuwa tayari vimelipiwa katika malipo
yaliyofanywa kwa Local Fundi kwa kazi zote zilizofanywa kabla ya
tarehe ya kuvunjwa kwa mkataba kwa kiwango na bei inayotolewa
kwenye mkataba. Kila malipo yoyote yanayofanywa na Mwajiri chini ya
kifungu hiki, mwajiri atakuwa na haki ya kulipwa madeni yote kutokana
na malipo ya awali aliyolipwa Local Fundi kwa ajili ya
mitambo/zana/magari na maunzi na jumla yoyote ya fedha ambayo
imelipwa hapo awali na Mwajiri kwenda kwa Local Fundi kwa minajiri
ya utekelezaji wa kazi.
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KOTESHENI YA GHARAMA ZA UFUNDI KWENYE MRADI WA UJENZI WA JENGO YA ICU -
HOSPITALI YA RUFAA BUKOBA- KAGERA.

ILE\M MAELEZO YA KAZI KIPIMO |KIASI[ KIWANGO JUMLA
A) |KAZIZA JUMLA
Kubomoa majengo yaliyopo na kusafisha Ls 1
1 eneo la kazi
Jumla ndogo 1
B) [Msingi wa Jengo (Sub-structure)
1 |Kuseti jengo Ls 1
2 |Uchimbaji wa Msingi Ls 1
3 [Kufukia Ls
Kufunga mbao
4 |Pembezoni mwa jamvi Ls 1
5 |Chini kwenye msingi wa nguzo Ls 1
6 |Kuondoa mbao Ls 1
KUMWAGA ZEGE
7__|Chini kwenye msingi wa tofari Ls 1
8 |Chini kwenye msingi wa nguzo Ls 1
9 |Katika nguzo ya awali Ls 1
10 |Kwenye jamvi Ls 1
11 |Ujenzi wa tofari Ls 1
Mawe
12 |Upangaji wa mawe na utandazaji wa DPM Ls 1
13 [Umwagiliaji wa maji Ls 1
Kumwaga zege la nguzo za kitako vipimo
1000mmx1000mmx230mm
- @) |Kusuka chuma Y12 kwa nguzo na vitako Ls 1
Kuandaa formwork na Kumwaga zege la
b) |. Ls 1
vitako vya nguzo
(©) Kusuka chuma za ground beam kama g 1
ilivyoelekezwa na Mhandisi ujenzi
(d) Kuandaa formwork na Kumwaga zege la L y
Nguzo na ground beam =
Jumla ndogo 2; msingi wa jengo
- C) Kunyanyuajengo (Super-structure)
1 |Ujenzi wa tofari za kuta na uwekaji DPC
/DPM Ls 1
Kufunga mbao katika:
2 |Nguzo mlalo Ls 1
| 3 [Nguzo wima Ls 1

Scanned with CamScanner




Kusuka nondo katika

4 |Nguzo mlalo Ls
~ 5 |Nguzowima Ls
Kumwaga zege katika
6 [Nguzo mlalo Ls
7 |Nguzo wima Ls
Umwagiliaji wa maji Ls
D) [Kuezeka (roof structure and covering)
Kuezeka na ufungaji wa gata Ls
2 |Kunyanyua jengo (Superstructure)
a) [Nguzo wima, 230mmx150mm
i. |Kusukachuma Y12 kwa nguzo 16 Ls
ii. |Kuandaa formwork |la zege la nguzo 16 Ls
iii. |Kuandaa na Kumwaga zege la nguzo 16 Ls
iv. [Kuondoa formwork na kumwagilia maji Ls
3 |KUJENGA WINDOW SILL,
a) |Kuandaa na kupachika formwork ya zege Ls
b) |Kusuka chuma Ls
¢) |Kuandaa na Kumwaga zege Ls
d) _|Kufanya finishings za window sill Ls
e) |Kuondoa formwork na kumwagilia maji Ls
f) _|Kupachika grills za madirisha
5 |Kujenga ramps
i. Kuseti kipimo, kuchimba na kumwaga
zege la kitako N
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| ii. Kujenga kuta za ramps na kujengea ngazi|l.s
—_[iii. Kuandaa formwork, kusuka nondo ha Ls
kumwaga zege la ramps
iv. Kufanya finishings za ramps na ngazi Ls
Jumla ndogo 3; kunyanyua jengo
E) |Milango
1 |Kufitisha fremu za milango Ls
2 |Kufitisha shata za milango pamoja na vitasa Ls
_ 3 |Upakaji wa vanishi katika milango na fremu_|Ls
Jumla ndogo 4; Milango
" F) |Umaliziaji (finishing)
Upigaji wa lipu pamoja na kutengeneza
__|koplo:
1 |Nje yajengo Ls
2 |Ndaniya jengo Ls
Sakafu
3 |Uwekaji wa sakafu ya kupokea vigae(beds) Ls
4 |uwekaji wa vigae pamoja na grauti katika Ls
sakafu (floor tiles)
3 Dali
_ 6 |Ufungaji wa mbao za dali (brandering) Ls
7 |Uwekaji dali na mikanda ya gypsum Ls
8 Uwekaji wa dali ya PVC kuzunguka nyumba Ls
___|kwanje
9 Uwekaji wa vigae katika kuta na upakaji Ls
23 grout
Jumla ndogo 5; umaliziaji(finishing)
Rangi na Mapambo (Painting &
G) i
Decoration)
Kupaka rangi mikono mitatu pamoja na
skimming katika:;-
1 |Kuta za nje Ls
_2 |kuta za ndani Ls
3 Dali Ls
Kupaka rangi mikono mitatu katika:-
4 |Msingi wa nyumba Ls
5 |Grill za milango na madirisha Ls
Jumla ndogo 6; Rangi na mapambo
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H) (Umeme (Electrical installation)

1 Usukaji wa umeme awamu ya kwanza- Ls 1
Conduit na box
Usukaji wa umeme awamu ya pili (2nd fix)-

2 . Ls 1
fittings
Jumla ndogo 7; umeme

J) |Mifumo ya maji safi na taka (water supply and sewage system)

1 Ufungaji bomba awamu ya kwanza Ls y
(kuchimbia bomba)
Ufungaji bomba awamu ya pili (2nd fix)-

2 : Ls 1
fittings

3 Ufungaji wa mifumo ya maji ya mvua Ls 1
kwenda kwenye tanki

4 Ujenzi wa septic tank, soak pit,mifumo yake Ls y
na finishings

Jumla ndogo 8; mifumo maji safi na taka

Jumla kuu (1+2+.....+8)
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SEHEMUI: MWALIKO WA KOTESHENI (ZABUNI NDOGONDOGO ZA
UJENZI)
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

Namba ya Kotesheni: RAS/019/2020/2021/NC/16/02

Kwa ajili ya:

Unj.muzi wa Local Fundi kwa kazi za ufundi wa Ujenzi,Jengo la Intensive Care
Unit (ICU) = 862.59m?2

MWALIKO WA KOTESHENI
Tarehe: 22/11/2021
ROWIEE cmom i « 786 .5 avsmanss 9ves « 9 mom mmseemmemia s wi s
1. Mwaliko huu wa Kotesheni (MK) unafuata Mpango wa Manunuzi ulio uishwa
(kuhuisha) tarehe 18 Novemba 2021 kwa ajili ya KATIBU TAWALA MKOA WA
KAGERA kwa mwaka 2020/2021 wa fedha lililochapishwa katika mfumo wa
manunuzi ya Umma (TANePS).. "
2 Ofisi ya Mkuu wa Mkoa inasimamia ujenzi na ukarabati wa majengo ya EMD na

ICU (UVIKO-19) katika hospitali ya Rufaa Bukoba katika mwaka wa fedha
2020/2021. Inakusudiwa kuwa sehemu ya fedha hizo itatumika kugharimia
malipo halali chini ya mkataba ambao unatolewa katika huu Mwaliko wa

Kotesheni (Zabuni Ndogondogo).

AU

aombi ya/ inakusudia kuomba

Ineiza Tina la Taasisi Nunuzi] imepokea/ imetoa m b
g g fedha itakayofadhili]

[[ngiza karadha/mkopo/ruzuku] kutoka [Ingiza jina la Taasisi ya
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na inakusudia kutumia schemu ya
po halali chini ya mkataba

lwa ajili va ghavama za [lagiza jina la mradi],
{Ingiza karadhafmkopo/ruzuku] husika kulipia mali
ambao unatolewa katika Mwaliko huu wa Kotesheni

Unakaribishwa kuleta Kotesheni yako ya bei kwa ajili ya utekclczaji wa kazi

g
kama ilivyoelezwa kwenye Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi (MMK) kama
ilivyofafanuliwa katika sechemu ya Il ya nyaraka hizi.
3. Kotesheni zote katika uhalisia wake (original), zilizojazwa kwa usahihi na kuwekwa kwenye
bahasha isiyo na maandishi juu na kuandikwa “ Kotesheni Na. RAS/019/ 2020-21/NC/16/02.
jve Care Unit (ICU) =

1 Local Fundi kwa kazi za ufundi wa Ujenzi, Jengo la Intens
] Ni lazima zipelekwe kwa Katibu wa Bodi ya

99, BUKOB A-KAGERA.

Ununuzi w
852.59m2 Hospitali ya Rufaa -Bukoba

Zabuni ya KATIBU TAWALA MKOA WA KAGERA,S.LP2

. kabla ya Saa

ha Kotesheni ni Jumatano 24/11/2021
tu baada

Kotesheni zitafunguliwa hadharani mara
ya muda wa mwisho wa kuwasilisha, mbele ya wawakilishi wa wazabuni

wanaoamua kuhudhuria katika ufunguzi wa zabuni katika ukumbi mdogo wa
mikutano ofisi ya MKUU WA MKOA WA KAGERA, SLP 299,

BUKOBA-KAGERA.

182

Siku ya mwisho ya kuwasilis
Nie na Nusu. (4.30) Asubuhi..

kotesheni, kotesheni za kielektroniki,

sehemu ya
wa kotesheni,

katika tukio la ufunguzi
kwa hali yo yote ile.

6. Kotesheni zitakazochelewa,
Lotesheni  zisizofunguliwa
hazitakubaliwa kwa ajili ya kutathminiwa

KATIBU TAWALA MKOA,
KAGERA.
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Name of the Procuring

PPRA-Procurement Procedural Form No. 14A

UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
KAGERA REGIONAL OFFICE

RECORD OF NEGOTIATIONS
Entity: Regional Administrative Secretary-RAS Kagera

Tender ID No.: RAS/019/2021/2022/NC/16 & 2

§ubject of Procurement: RAS/019/2021/2022/NC/16 & 2 Local Fundi for Construction of
Emergency Medical Department and Intensive Care Unit at Regional Referral Hospital Bukoba

Method of Procurement: Min Competition Through TANePS

Date of Negotiation: 04/12/2021

_ PART1: RECORD OF NEGOTIATIONS

ISSUE

AGREEMENT (WITH FULL DETAILS)

Project duration and Working
Program

I

|

1) The local Fundi (Mr.Gilbert Nyaki) Commits himself to
handle the project of Construction of Intensive Care
unit(ICU) building only for the period of Four(4) Months,
provided that Materials and equipment are available on time
also the Local fundi should allowed to Work day and Night.

2) Local fundi(Mr.Gilbert Nyaki) Commits he is incapable of
Handling Construction of two buildings(Construction of

- Emergency Medical Department and Intensive Care Unit at
Regional Referral Hospital Bukoba) Concurrently, therefore
he accept the offer of Construction of ICU building only for a
period of four(4) Months

3) Local fundi (Mr.Gilbert Nyaki) was requested to submit
Working program to complete the Construction of ICU
building for the period of four(4) Months and submit bank
statement on Monday 06" December 2021

Assistant Local Fundi

The main Local Fundi (Mr. Gilbert Nyaki) commit himself to
have minimum number of twelve (12) assistant Local fundi per
day available for Construction of Intensive Care unit (ICU)

building.

Casual labour(Vibarua)

The main Local Fundi (Mr. Gilbert Nyaki) commit himself to
have minimum number of twenty (20) casual laboyr per day for
Construction of Intensive Care unit (ICU) building

KAGERA REGIONAL OFFICE,
P.0.Box 299,

Shore Road,

35180 - _ISAGERA;

Telephone (028) 2220215-18
Fax Number (028) 2222341
Website www.kagera.go.tz
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a No. 14A
PPRA-Procurement Procedural Form

o maintain standard and ﬁ

" Cost of Local Fundi for the ' The local fundi Commits himself t * of four (4) abnilis :.

| Project. | quali ilding within project duratio _ :
J | | ggg’gﬁ?::;?oizlll?lﬁ%i'and IapboJur are available dgng(;‘or the :
g | given Cost of the project (Amount_Tsh.58,774’00 h-_k;- I l'
: | However, some items in a BOQ itém 3_(f).—KUPanCd }\mfunt
| | Madirisha was not quoted and Units (Kl_plmo) at dditional ﬁ
J’ : ' (Kiasi) was not indicated, the Local fundi request a 1

| amount of Tshs 1,255,000.00 for Completing the item of work. I

L
We hereby certify that the above is a true and accurate record of the negotiations:
| iFortHeProcuring Entily | For the TendereriService Provider
Name: Fng. ADAWI [OYAHENGE | Name: Qe NyAE |
’ Position: QviL € NGIHECR Position: :FLLN O A KA B
[ Date: D/’f//?/.iol/ Date: O({’ i 2 , 2621

Document attached:
Minutes of the Negotiation meeting

KAGERA REGIONAL OFFICE, Telephone (028) 2220215-18

2}10'80;: 239' Fax Number (028) 2222341
ore Road, Website www.ka

35180 - KAGERA. e
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